กิจกรรมโครงการวัยรุ่น วัยใส รักอย่างปลอดภัยในวัยเรียน ปี 2562
วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2562 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมร่วมกับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านกร่าง จัดกิจกรรม “วัยเรียน วัยใส รู้เท่าทันเพศศึกษา” ปี 2562 โดยมีนายชัยลักษณ์ รักษา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม เป็นประธานเปิด และมีวิทยากรจากโรงพยาบาลพุทธชินราชมาให้ความรู้กับนักเรียน ม.3 ณ หอประชุมโรงเรียน