กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ร.10
วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2562 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคม จัดให้มีกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ร.10 โดยมีนายชัยลักษณ์ รักษา ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานกล่าวถวายพระพร พร้อมทั้งร่วมกันขับร้องเพลงสดุดีมหาราชา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมอย่างพร้อมเพียง จากนั้นได้ร่วมทำกิจกรรมอาสาพัฒนาโรงเรียน