กิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2562
วันพุธที่ 31 กรกฎาคม 2562 โรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมได้จัดให้มีกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2562 โดยมีนายชัยลักษณ์ รักษา เป็นประธานเปิดงาน มีกิจกรรมต่างๆ อย่างมากมาย เช่น กิจกรรมการวาดภาพ กิจกรรมการแต่งกลอน การร้องเพลง คัดลายมือ เป็นต้น ณ หอประชุมโรงเรียน